Dưới đây là thông số chi tiết của relay nhiệt LRD05 TeSys D (0.63 – 1.0A, Class 10A) của Schneider Electric:
Tổng quan
-
Tên sản phẩm: TeSys Deca Thermal Overload Relay
-
Dải chỉnh dòng: 0.63 … 1.0 A
-
Lớp tác động: Class 10A (tác động ≤ 10 giây khi quá tải 7.2 In theo tiêu chuẩn IEC 60947-4-1)
-
Chức năng: Bảo vệ động cơ chống quá tải, kẹt rôto, mất pha, lệch pha
-
Lắp trực tiếp với contactor TeSys D (LC1D09 … LC1D32)
Thông số kỹ thuật
| Thông số | Chi tiết |
|---|---|
| Điện áp cách điện định mức (Ui) | 690 V AC |
| Dải tần số hoạt động | 0 … 400 Hz |
| Dòng chỉnh định | 0.63 – 1.0 A |
| Tiếp điểm phụ (auxiliary contacts) | 1 NO + 1 NC (báo sự cố/tripping) |
| Chế độ reset | Bằng tay (manual) hoặc tự động (auto) |
| Bảo vệ mất pha | Có (phase failure protection) |
| Cấp bảo vệ vỏ (IP) | IP20 |
| Khả năng chịu điện áp xung (Uimp) | 6 kV |
| Khả năng cách điện (Dielectric strength) | ~ 1.89 kV AC, 50 Hz (theo IEC 60947-1) |
| Kích thước (WxHxD) | ~ 45 x 66 x 70 mm |
| Nhiệt độ làm việc | -20 … +60 °C |
| Cách lắp đặt | Gắn trực tiếp hoặc qua chân đế, kết nối bằng vít siết |
Ứng dụng
-
Bảo vệ động cơ công suất nhỏ ~0.12 – 0.25 kW tại 400 V AC.
-
Ứng dụng trong: tủ điện công nghiệp, hệ thống bơm, quạt gió, băng tải nhỏ, máy nén mini.
-
Có chỉ thị trạng thái (trip indicator flag) để nhận biết khi relay đã tác động.

